Bộ máy phát điện chạy diesel SME 1895 kW
Nhà sản xuất: SME
Mã mô hình: S16R-PTAA2-C
Tốc độ động cơ định mức: 1500 vòng/phút
Số xi-lanh / bố trí: 16 / V góc 60°
Dung tích xi-lanh: 65,37 L
Đường kính xi-lanh và hành trình piston: 170 mm x 180 mm
Tỷ số nén: 14 : 1
Công suất dự phòng tối đa ở tốc độ định mức: 1895 kW
Độ ổn định tần số ở trạng thái ổn định: ±0...
Mô tả
Nhà sản xuất: SME
| Mẫu | S16R-PTAA2-C |
| Tốc độ động cơ định mức | 1500 vòng/phút |
| Số xy-lanh / Bố trí | 16 / V 60° |
| Dung tích | 65,37 L |
| Đường kính và hành trình | 170 mm x 180 mm |
| Tỷ số nén | 14 : 1 |
| Công suất dự phòng tối đa ở vòng quay định mức | 1895 KW |
| Điều chỉnh tần số, trạng thái ổn định | ±0,25 % |
| Bộ điều tốc: loại | Máy điện |
| Phương thức nạp khí và làm mát | Tăng áp bằng turbo, bộ làm mát khí – khí |
Hệ thống xả
| Dòng Chảy Khí Thải | 453 m³/phút |
| Áp suất ngược tối đa | 600 mm H₂O |
Hệ thống nhiên liệu
| Mức tiêu thụ nhiên liệu ở 100% (công suất dự phòng) | 440 L/h |
| Mức tiêu thụ nhiên liệu ở 75% (công suất dự phòng) | |
| Mức tiêu thụ nhiên liệu ở 50% (công suất dự phòng) | |
| Mức tiêu thụ nhiên liệu 110% (của Công suất Chính) | 495 L/giờ |
Hệ thống dầu bôi trơn
| Dung tích dầu tổng cộng kèm bộ lọc | 230 L |
Hệ thống lấy khí
| Lưu lượng khí nạp vào động cơ | 171 m³/phút |
Hệ thống chất làm mát
| Công suất động cơ | 170 L |
| Nhiệt độ nước tối đa | 98°C |
| Thermostat | 71–85°C |
| Lưu lượng dung dịch làm mát | 1650 L/phút |
