Bộ máy phát điện chạy diesel SME 1400 kW
Nhà sản xuất: SMEModelS12R-PTAA2-CTốc độ động cơ định mức: 1500 vòng/phútSố xy-lanh / Bố trí: 12 / V60Dung tích xi-lanh: 49,03 LĐường kính xy-lanh và hành trình: 170 mm x 180 mmTỷ số nén: 13,5 : 1Công suất dự phòng tối đa ở tốc độ định mức: 1404 kWĐộ ổn định tần số ở trạng thái ổn định: ±0,25...
Mô tả
Nhà sản xuất: SME
| Mẫu | S12R-PTAA2-C |
| Tốc độ động cơ định mức | 1500 vòng/phút |
| Số xi-lanh / Bố trí | 12 / 60 V |
| Dung tích | 49,03 L |
| Đường kính và hành trình | 170 mm × 180 mm |
| Tỷ số nén | 13,5 : 1 |
| Công suất dự phòng tối đa ở vòng quay định mức | 1404 kW |
| Điều chỉnh tần số ở trạng thái ổn định | ±0,25 % |
| Bộ điều tốc: loại | Máy điện |
| Phương thức nạp khí và làm mát | Tăng áp, bộ làm mát khí–khí |
Hệ thống xả
| Dòng Chảy Khí Thải | 343 m³/phút |
| Áp suất ngược tối đa | 600 mm H₂O |
Hệ thống nhiên liệu
| Mức tiêu thụ nhiên liệu ở 100% (công suất dự phòng) | 340 L/giờ |
| Mức tiêu thụ nhiên liệu ở 75% (công suất dự phòng) | |
| Mức tiêu thụ nhiên liệu ở 50% (công suất dự phòng) | |
| Mức tiêu thụ nhiên liệu 110% (của Công suất Chính) | 374 L/giờ |
Hệ thống dầu bôi trơn
| Dung tích dầu tổng cộng kèm bộ lọc | 180 lít |
Hệ thống lấy khí
| Lưu lượng khí nạp vào động cơ | 126 m³/phút |
Hệ thống chất làm mát
| Công suất động cơ | 125 L |
| Nhiệt độ nước tối đa | 98°C |
| Thermostat | 71–85°C |
| Lưu lượng dung dịch làm mát | 1650 L/phút |
