ชุดเครื่องกำเนิดไฟฟ้าดีเซล SME 1400 กิโลวัตต์
ผู้ผลิต: SMEModelS12R-PTAA2-CEngine speed Rated1500 RPMCylinder / Arrangement12 / 60 VDisplacement49.03 LBore and Stroke170 มม. x 180 มม.Compression ratio13.5 : 1Max. stand by power at rated RPM1404 กิโลวัตต์Frequency regulation, steady state±0.25...
คำอธิบาย
ผู้ผลิต: SME
| รุ่น | S12R-PTAA2-C |
| ความเร็วของเครื่องยนต์ที่กำหนดไว้ | 1500 รอบต่อนาที |
| จำนวนสูบ / การจัดเรียง | 12 / 60 V |
| การย้ายที่ | 49.03 ลิตร |
| เส้นผ่านศูนย์กลางกระบอกสูบและช่วงสูบ | 170 มม. × 180 มม. |
| อัตราส่วนการบีบอัด | 13.5 : 1 |
| กำลังไฟฟ้าสูงสุดแบบสำรองที่ความเร็วรอบที่กำหนดไว้ | 1404 กิโลวัตต์ |
| การควบคุมความถี่ (สถานะคงที่) | ±0.25 % |
| governors : ชนิด | ไฟฟ้า |
| การดูดอากาศและการระบายความร้อน | เทอร์โบชาร์จ พร้อมหม้อน้ำแบบอากาศต่ออากาศ |
ระบบไอเสีย
| การไหลของก๊าซไอเสีย | 343 ลูกบาศก์เมตร/นาที |
| แรงดันย้อนกลับสูงสุด | 600 มม. น้ำ |
ระบบน้ํามัน
| การบริโภคน้ำมันที่โหลด 100% (ของกำลังไฟฟ้าหลัก) | 340 ลิตร/ชั่วโมง |
| การบริโภคน้ำมันที่โหลด 75% (ของกำลังไฟฟ้าหลัก) | |
| การบริโภคน้ำมันที่โหลด 50% (ของกำลังไฟฟ้าหลัก) | |
| การบริโภคน้ำมันเชื้อเพลิง 110% (ของกำลังขับเคลื่อนหลัก) | 374 ลิตร/ชั่วโมง |
ระบบหล่อลื่นน้ำมัน
| ความจุน้ำมันรวมพร้อมตัวกรอง | 180 ลิตร |
ระบบดูดอากาศ
| การไหลของอากาศเข้าเครื่องยนต์ | 126 ลูกบาศก์เมตร/นาที |
ระบบน้ําเย็น
| ความจุของเครื่องยนต์ | 125 ลิตร |
| อุณหภูมิน้ำสูงสุด | 98°C |
| เทอร์โมสเตต | 71–85°C |
| อัตราไหลของสารหล่อเย็น | 1650 ลิตร/นาที |
